WAZIRI MKUU Dkt. Mwigulu Nchemba amewataka Watanzania wanaofanya kazi nje ya nchi watunze uaminifu na wafanye kazi kwa bidii ili wasiliharibu jina zuri la Tanzania.
Alitoa kauli hiyo jana jioni (Jumamosi, Septemba 26, 2026) wakati akizungumza na madareva wa Kitanzania zaidi ya 500 walioajiriwa na kampuni ya usafirishaji ya MOWASALAT kwenye kikao kifupi kilichofanyika kwenye ofisi za kampuni hiyo, zilizoko Lusail Depot nje kidogo ya Jiji la Doha, Qatar.
Dkt. Mwigulu ambaye yuko nchini Qatar kwa ziara ya siku tatu kwa mwaliko wa Waziri Mkuu wa nchi hiyo, Mhe. Abdulrahman bin Jassim Al Thani alisema: “Fanyeni kazi kwa bidii ili muwe mabalozi kwa wenzenu walioko nyumbani. Kuweni waaminifu, tunzeni jina la nchi yetu ili wenzenu waweze kupata fursa za ajira katika nchi mbalimbali. Mkiaminiwa inakuwa rahisi kufungua milango kwa wenzenu.”
Waziri Mkuu alitumia fursa kuwapa picha halisi ya maendelea yaliyofikiwa nchini Tanzania katika sekta za elimu, afya, maji, miundombinu na akawasihi waendelee kumuunga mkono Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwa amedhamiria kuwahudumia Watanzania.
Akijibu hoja za madereva hao kuhusu kutotambuliwa kwa vyeti vyao pindi wanaporudi nyumbani, Dkt. Mwigulu Nchemba alimwagiza Waziri wa Mambo ya Ndani afuatilie suala hilo kwa kushirikiana na wizara husika.
“Fuatilia uwezekano wa kulink vyeti vyao wanapohitimu mafunzo yao. Wale wanaopata distinction na wanahitajika nyumbani, tuwe na database yao ili watambuliwe kwa urahisi. Utambuzi wa elimu inayopatikana hapa unaweza kutambuliwa endapo mtu ameamua kurejea nyumbani. Kama tatizo ni sheria, basi iangalieni hiyo sheria. Mheshimiwa Rais alishasema sheria isiwe kikwazo cha Watanzania kujiletea ustawi,” alisema na kuamsha shangwe kubwa moingoni mwa madereva hao.
Kuhusu usumbufu wa kudaiwa vibali vya kazi na ushuru wa vyakula wanavyotaka kuondoka navyo, ambao wanaupata kwenye uwanja wa ndege wa Dar es Salaam wanapokuwa wanarejea kutoka likizo, Waziri Mkuu aliwahakikishia kwamba litafanyiwa kazi mara moja.
“Haiwezekeni mtu anabeba lade (matundapori) kutoka kwao ili akija huku ayatumie na kupunguza mawazo ya nyumbani halafu mnamtoza ushuru. Au msukuma amebeba unga wake ili akiwa huku asonge ugali, ajisikie yuko nyumbani halafu mnamzuia; mnataka ale tambi? Msukuma na tambi wapi na wapi? Alihoji Waziri Mkuu.
Akitoa hoja zao kwa niaba ya madereva wenzake, Calvin Isack Luo alisema: “Watanzania tunaoishi na kufanya kazi nje ya nchi tunapitia changamoto mbili zinazohusiana na safari.
Tunapoingia Tanzania wakati mwingine tunapata usumbufu mkubwa katika ukaguzi wa mizigo, na tunaporejea nchi tunakofanyia kazi tunaweza kuhitajika kuonyesha kibali cha kazi, wakati tayari tunayo residence permit/ID halali ya nchi hiyo. Je, Serikali ina mpango wa kuweka utaratibu maalum unaotambua hadhi ya Mtanzania anayeishi kihalali nje ya nchi, ili taratibu za airport ziwe rahisi, wazi na zisizorudiwa bila sababu?”
Mapema, Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi alisema atafuatilia maombi yao ya kuhuishwa kwa leseni zao za udereva ili yawe yanafanyika kwa automatic.
Naye Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Masharik, Dkt. Ngwaru Maghembe alisema ataongea na benki za CRDB, NMB na Mfuko wa UTT ili wawatume watu wao wa dawati la DIASPORA waende Qatar kuwasajili wanaotaka mitaji yao iende kuwekezwa nyumbani.
Waziri Mkuu Dkt. Mwigulu amefuatana na Waziri wa Viwanda na Biashara, Judith Kapinga; Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi, Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dkt. Ngwaru Maghembe, Katibu Wakuu (OR-Uwekezaji), Wabunge na watendaji wengine wa Serikali.
Alitoa kauli hiyo jana jioni (Jumamosi, Septemba 26, 2026) wakati akizungumza na madareva wa Kitanzania zaidi ya 500 walioajiriwa na kampuni ya usafirishaji ya MOWASALAT kwenye kikao kifupi kilichofanyika kwenye ofisi za kampuni hiyo, zilizoko Lusail Depot nje kidogo ya Jiji la Doha, Qatar.
Dkt. Mwigulu ambaye yuko nchini Qatar kwa ziara ya siku tatu kwa mwaliko wa Waziri Mkuu wa nchi hiyo, Mhe. Abdulrahman bin Jassim Al Thani alisema: “Fanyeni kazi kwa bidii ili muwe mabalozi kwa wenzenu walioko nyumbani. Kuweni waaminifu, tunzeni jina la nchi yetu ili wenzenu waweze kupata fursa za ajira katika nchi mbalimbali. Mkiaminiwa inakuwa rahisi kufungua milango kwa wenzenu.”
Waziri Mkuu alitumia fursa kuwapa picha halisi ya maendelea yaliyofikiwa nchini Tanzania katika sekta za elimu, afya, maji, miundombinu na akawasihi waendelee kumuunga mkono Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwa amedhamiria kuwahudumia Watanzania.
Akijibu hoja za madereva hao kuhusu kutotambuliwa kwa vyeti vyao pindi wanaporudi nyumbani, Dkt. Mwigulu Nchemba alimwagiza Waziri wa Mambo ya Ndani afuatilie suala hilo kwa kushirikiana na wizara husika.
“Fuatilia uwezekano wa kulink vyeti vyao wanapohitimu mafunzo yao. Wale wanaopata distinction na wanahitajika nyumbani, tuwe na database yao ili watambuliwe kwa urahisi. Utambuzi wa elimu inayopatikana hapa unaweza kutambuliwa endapo mtu ameamua kurejea nyumbani. Kama tatizo ni sheria, basi iangalieni hiyo sheria. Mheshimiwa Rais alishasema sheria isiwe kikwazo cha Watanzania kujiletea ustawi,” alisema na kuamsha shangwe kubwa moingoni mwa madereva hao.
Kuhusu usumbufu wa kudaiwa vibali vya kazi na ushuru wa vyakula wanavyotaka kuondoka navyo, ambao wanaupata kwenye uwanja wa ndege wa Dar es Salaam wanapokuwa wanarejea kutoka likizo, Waziri Mkuu aliwahakikishia kwamba litafanyiwa kazi mara moja.
“Haiwezekeni mtu anabeba lade (matundapori) kutoka kwao ili akija huku ayatumie na kupunguza mawazo ya nyumbani halafu mnamtoza ushuru. Au msukuma amebeba unga wake ili akiwa huku asonge ugali, ajisikie yuko nyumbani halafu mnamzuia; mnataka ale tambi? Msukuma na tambi wapi na wapi? Alihoji Waziri Mkuu.
Akitoa hoja zao kwa niaba ya madereva wenzake, Calvin Isack Luo alisema: “Watanzania tunaoishi na kufanya kazi nje ya nchi tunapitia changamoto mbili zinazohusiana na safari.
Tunapoingia Tanzania wakati mwingine tunapata usumbufu mkubwa katika ukaguzi wa mizigo, na tunaporejea nchi tunakofanyia kazi tunaweza kuhitajika kuonyesha kibali cha kazi, wakati tayari tunayo residence permit/ID halali ya nchi hiyo. Je, Serikali ina mpango wa kuweka utaratibu maalum unaotambua hadhi ya Mtanzania anayeishi kihalali nje ya nchi, ili taratibu za airport ziwe rahisi, wazi na zisizorudiwa bila sababu?”
Mapema, Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi alisema atafuatilia maombi yao ya kuhuishwa kwa leseni zao za udereva ili yawe yanafanyika kwa automatic.
Naye Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Masharik, Dkt. Ngwaru Maghembe alisema ataongea na benki za CRDB, NMB na Mfuko wa UTT ili wawatume watu wao wa dawati la DIASPORA waende Qatar kuwasajili wanaotaka mitaji yao iende kuwekezwa nyumbani.
Waziri Mkuu Dkt. Mwigulu amefuatana na Waziri wa Viwanda na Biashara, Judith Kapinga; Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Patrobas Katambi, Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Dkt. Ngwaru Maghembe, Katibu Wakuu (OR-Uwekezaji), Wabunge na watendaji wengine wa Serikali.

.jpeg)

.jpeg)









.jpeg)

No comments:
Post a Comment